No law no life. Know law, know life! நியாயந்தான் சட்டம்! அதற்கு தேவையில்லை வக்கீழ் பட்டம். வக்கீழ் என்றாலே, கூலிக்கு மாரடிக்கும் பொய்யர்களே! இடைத்தரகர்களே!! நீ வாழ, நீயே வாதாடு!

நீ வாழ... நீயே வாதாடு... வரவேற்பு வாழ்த்து!

No law, no life. Know law, know life! என்ற நமது அடிப்படைக் கொள்கை தத்துவத்திற்கு இணங்க சட்ட விழிப்பறிவுணர்வின் (அ)வசியத்தை உணர்ந்து, ‘‘நீதியைத்தேடி... சட்டப் பல்கலைக் கழகத்திற்கு’’ வருகை தந்துள்ள உங்களை வருக என வரவேற்று, உங்களுக்கான சட்ட விழிப்பறிவுணர்வைப் பெற்று பயனைப் பெறுக என வாழ்த்துகிறோம்!
முக்கிய அறிவிப்பு : இந்த இணையப்பக்கத்தை புதுப்பிக்கும் பணி நடந்துக் கொண்டிருப்பதால், சில பதிவுகள் அல்லது இணைப்புக்கள் கிடைக்காமல் போகலாம்!

Monday, January 6, 2020

ஆசிரம (அ, வ)க்கிரமங்கள்!கடமையைச் செய்! பலன் கிடைக்கும் நூலில், தன்னார்வ அமைப்புகளின் (கட, மட)மையும் என்ற நான்காவது அத்தியாயத்தில், அனைத்து விதமான அமைப்புளும் எப்படி செயல்பட வேண்டும். ஆனால், அவை எப்படியெல்லாம் மிகக் கேவலமாக செயல்படுகின்றன என்பதைப் பற்றி எழுதி உள்ளார். 


எனவே, அமைப்பு, சங்கம், இயக்கம் என எதையும் நம்பி ஏமாறுவதற்கு முன்பாக அதனைப் படித்துக் கொண்டால், எச்சரிக்கையாக தப்பித்து விடலாம். அதில் எழுதாத ஆசிரமங்களின் இரண்டு (அ, வ)க்கிரமங்கள் குறித்து விளக்கவே இப்பதிவு.

ஆ-சிரமம் என்ற பெயரிலேயே ஆச்சரியப்படத்தக்க சிரமங்கள் இருக்கின்றன என்பதை புரிந்து கொள்ள வேண்டும். ஆனால், மாறாக இப்போதுள்ள சாமியார்களையும், ஆசிரமங்களையும் துறவிகள் வாழும் இடம் என்று தவறாகவே கருதுகிறார்கள். 

இது தாத்தா மகாத்மா காந்தி வாழ்ந்த காலத்திலேயே இருந்திருக்கிறது. ஆகையால், துறவு என்ற சொல்லுக்கு இலக்கணமாக யாரையும் சொல்ல முடியாது. ஆகையால், எந்த சொல்லையே அகராதியில் இருந்து நீக்கி விட வேண்டுமென அவரே எழுதி உள்ளார். உண்மைதான், அறத்தின் வழியில் சிந்திப்பவர்களின் நிந்தனைகள் எல்லாம் ஒரே மாதிரியாகத்தானே இருக்கும். 

ஆம், எதைப் பற்றியும், திருவள்ளுவரை விட வேறு யார் தெளிவாக சொல்லி விட முடியும்? அதனால்தானே ஒன்றைப்படி உலகம் புரியும் என்று திருக்குறளுக்கு சிறப்புப் பெயரை தந்திருக்கிறார்கள். நாமும் ஒரு நாள் துறவிகள் தான் என்பது முதல் திருக்குறளில் துறவரம் குறித்து திருவள்ளுவர் என்னென்ன சொல்லி உள்ளார் என்பதை, உயர் வள்ளுவம் என்ற தலைப்பில் இலங்கை ஜெயராஜ் அவர்கள் தெளிவுபட விவரிப்பதை கேட்டு தெளியுங்கள்.

சில வருடங்களுக்கு முன்பு நித்தியின் காணொளி காட்சிகள் வெளியாகி பரபரப்பாக பேசப்பட்ட போது, நமக்கும் சில தகவல்கள் கிடைத்தன. இன்னும் கூட நித்தியின் பரபரப்பு குறையவில்லை. 

அதாவது, ஐஏஎஸ் தேர்வு எழுத டில்லி சென்றிருந்த நான்கு பெண்கள், அங்கிருந்த நித்தியைப் பார்த்து ஆசி பெற்றால், தேர்வில் வெற்றி பெறலாம் என போனார்களாம். ஆனால், அதில் ஒருத்தி மட்டும், நித்தியின் பேச்சில் மயங்கி அங்கேயே அடிமையாகி விட்டாளாம். தேர்வை கூட எழுதவில்லையாம். 

அவள் நுனி நாக்கில் ஆங்கிலம் பேசுவாளாம். அவளை வெளிநாட்டில் இருந்து வரும் பக்தர்களிடம் பேசி பணம் வாங்குவதற்கே பயன்படுத்துகிறார்கள் என்றும், ஆறு மாதத்திற்கு ஒருமுறை வீட்டுக்கு வருவாள் என்றும், திருமணம் குறித்து பேச்சை எடுத்தாலோ அல்லது அடுத்த நாளோ கிளம்பி விடுவாள் என்றும்...

அப்படி வரும்பேதெல்லாம், நன்றாக உறங்குவாள். எழுந்ததும் கையோடு எடுத்து வந்து நித்தியின் படத்தை வைத்து பூஜை செய்து விட்டு கிளம்பி விடுவாள் என்றும், அவளை எப்படியாவது மீட்க வேண்டும் என்பதே, நம்மை தொடர்புக் கொண்ட அவளுடைய தங்கையின் கோரிக்கையாக இருந்தது.

அதில் அவளுக்கு திருமணம் முடிக்காமல், தனக்கு முடிக்க முடியாது என்ற அவளுடைய பெற்றோரின் நிலைப்பாடும், அதில் அவளுடைய கவலையும் புரிந்தது. 

ஒரு குறிப்பிட்ட வயதுக்கு மேல் வைத்துக் கொள்ள மாட்டார்கள். அவளே வந்து விடுவாள். அதுவரை காத்திருக்க வேண்டியதுதான் என்று சொன்னோம். 

இப்படித்தான், வேடசந்தூரை சேர்ந்த ஒருத்தி, தன் சொத்தை தம்பி அபகரித்து விட்டான் என்று அவனது அக்கா நம் நூல்களை வாங்கிப் படித்து போராடினாள். 

இவளும் இப்படித்தான் சிறு வயதில் (17 வயதில் என சொன்ன நினைவு) பேச்சில் மயங்கி ஆசிரமத்திற்கு சென்று விட்டாள். அந்தப் பருவ வயது கவர்ச்சியை பயன்படுத்தி, அவளுக்கு முக்கியப் பொறுப்புகளை எல்லாம் தந்திருக்கிறார்கள். 

அதாவது, பணக்காரர்கள் வந்தால், அவர்களுக்கு தேவையான அத்தனை உதவிகளையும் செய்து குறையில்லாமல் கவனித்துக் கொள்ள வேண்டியது பிரதான வேலை. சாதாரணமாக ஏழ்மை நிலையில் இருந்த  நமக்கு இவ்வளவு பேரும், புகழும், மதிப்பும் கிடைக்கிறதே என ஒயாமல் உழைத்திருக்கிறாள். 

இப்படித்தான் நம்முடைய பருவ வயது திறனை பணக்காரர்கள் வேலை தருகிறோம் என்று பிழிந்து கொண்டு, விட்டு விடுகிறார்கள். இதற்காக நமக்கு பொறுப்பான பொறுப்புகளை வழங்கி விடுவார்கள். இதெல்லாம் நம் அறிவுக்கண்ணை மறைத்து விடுகிறது. 

நமக்கு ஒரு பொறுப்பு தரப்படுகிறது என்றால், திறன் இருந்தால்தான் தரப்படும். திறன் இருந்தாலும், அதற்கேற்ற பொறுப்பு தரப்படாமல் இருப்பது வேறு விடயம். எனவே, நமக்கு ஒரு பொறுப்பு தரப்பட்டாலே, அது நம் உழைப்பை பிழியவே என்று புரிந்துக் கொள்ள வேண்டுமே தவிர, தலைகீழாக ஆட கூடாது. 

ஏனெனில், நமக்கு பிறரால் தரப்படும் பொறுப்பு, எப்போது வேண்டுமானாலும் பறிக்கப்படும் அல்லது இல்லாமல் போகும். எனவே, பொறுப்பு என்பது நாமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டுமே தவிர, பிறர் நமக்கு தருவதாக இருக்கவே கூடாது. அப்போதுதான் எந்த வித துயரமும் இல்லாமல், எப்போது வேண்டுமானாலும் பொறுப்பை ஏற்கலாம் அல்லது துறக்கலாம்.  

நம் திறனில் அடிப்படையிலேயே பொறுப்பு வழங்கப்படுகிறது என்பதை உணர்ந்து விட்டால், அந்தப் பொறுப்புக்காக நாம் உழைக்கும் உழைப்பை, நம் தற்சார்பு முன்னேற்றத்துக்காக அதே பொறுப்புடன் உழைத்தால், நாம் எவ்வளவோ முன்னேறி விடுவோம்.

இதன் அடிப்படையில்தான், ‘‘நம் கடமையை ஏற்பதே நமக்கான அங்கீகாரம்! அதிகாரம்!!’’ என்ற தத்துவத்தை கடமையைச் செய்! பலன் கிடைக்கும் நூலில் முன்மொழிந்து உள்ளார், ஆசிரியர்!

ஆனால், அப்படி உழைக்க முன்வராமல், அடுத்தவர்களின் வளர்ச்சிக்காகவே உழைத்து அடிமையாக இருக்கவே பழகி விட்டோம். ஆகையால், தற்சார்பு வாழ்க்கைக்கான அடிப்படையில் இருந்தே தவறி விட்டோம்.

சரி, நாம விட்ட விசயத்துக்கு வருவோம். 

அவளது பருவ வயது வாலிபத்தை பணத்துக்காக உறிஞ்சியதும், போகப்போக அவளுக்கு கொடுக்கப்பட்ட முக்கியத்துவத்தை கொஞ்சம் கொஞ்சமாக குறைத்து இருக்கிறார்கள். அதையும் வேறு வழியின்றி பொறுத்துக் கொண்டு செய்திருக்கிறாள். இறுதியில், போகப்போக நிலைமை படுமோசம் ஆகிவிட்டது. 

அதாவது இப்படி, நாமே வெளியில் போ என்று சொல்லாமல், கொடுக்கப்பட்ட கெளரவத்தை குறைத்தால், அவர்களாகவே விலகிப் போய் விடுவார்கள் என்பது நிர்வாக யுக்திகளில் மிக முக்கியமானது. இந்த நிர்வாக புத்தியில், முன்பு சாதாரண தொழிலாளியாக இருந்த நம் ஆசிரியருக்கு  நிறையவே அனுபவம் உண்டு. 

இதை ஐந்தாண்டுகளுக்கு பிறகு புரிந்து கொண்டவள், சுமார் இருபத்தி ஐந்து ஆண்டுகளை வெளி உலகமே தெரியாத ஆசிரமத்தில் கழித்து விட்டு, சுமார் நாற்பது வயதில் வெளியே வந்தாள், போனவள் போனவள்தான்; திரும்ப வரப்போவதில்லை என்ற எண்ணத்தில் தம்பி நிலத்தை மோசடியாக அவனது பெயருக்கு எழுதி விட்டான். 

பிறகு நம் தொடர்பில் வரவில்லை என்பதால் வழக்கு என்ன ஆனது என்பதெல்லாம் தெரியவில்லை. ஆனால், வழக்கின் ஆரம்ப நிலையிலேயே நிதிபதிகளையும், அரசுப் பொய்யர்களை கதற விட்டாள்.  

நம்மை தொடர்பு கொள்வதற்கு முன்பு, நிதியைத்தேடி... தேடி அலையும் வாசகர்களிடம் சிக்கியதாகவும் சொன்னதாக நினைவு.   

அவளது நல்ல நேரமோ, ஆசிரமத்தில் செய்த புண்ணியமோ அந்த வயதில் நல்லதொரு ஆண் கணவனாக கிடைத்து விட்டான். குழந்தை ஒன்றும் உண்டு என சொன்னதாக நினைவு. நித்தியிடம் சேர்ந்தவளும் இப்படி ஆகி இருக்கமாட்டாள் என்பது என்ன நிச்சயம்?

எனவே, புரியாத வயதில் புத்தி கெட்டுப்போய், பெண் பிள்ளைகள் யாராவது இப்படி விரும்பி போனாலோ அல்லது பெற்றோர்களே விரும்பி விட முயற்சித்தாலோ, எச்சரிக்கை செய்யுங்கள் என்பதற்காகவே இந்த பதிவை எழுதினோம். 


பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

Wednesday, January 1, 2020

குறுக்கு வழியில் செய்யப்பட்ட பட்டா பெயர் மாற்றத்தை சட்டப்படி இரத்து செய்து சாதனை!இது மனு எழுதத்தெரியாத மடையர்களே வக்கீழ் பொய்யர்கள் என்ற கட்டுரையின் தொடர்ச்சி. ஆகையால், இந்த கட்டுரையை ஏற்கெனவே படித்திருந்தாலும் கூட, சரியான புரிதலுக்காகவும் நினைவூட்டிக் கொள்வதற்காகவும் மீண்டும் ஒருமுறை படித்து விட்டு தொடர்வது சிறப்பாக இருக்கும்.

இந்தப் பிரச்சினை குறித்து 17-08-2019 அன்று முதலில் கட்டுரை எழுதப்பட்டு, 30-12-2019 ்அன்று, சுமார் நான்கரை மாதங்களில் முடிவுக்கு கொண்டு வந்து சாதித்து விட்டாள், இவ்வாசகி!

அடிப்படை சட்ட அறிவு இல்லாத மக்கள், பொய்யர்களைப் போன்ற மாக்களிடம் சென்று, குறுக்கு வழியில் காரியம் சாதிக்க முற்பட்டு, வீணாக காலத்தை கடத்திக் கொண்டு இருக்கிறார்கள் என்றும், சட்ட வழியில் சென்றால் எளிதாக முடித்து விட முடியும் என்பதற்கு, நல்லதொரு உண்மையாய் சாதித்து காட்டி இருக்கிறாள்.  

இக்கிராமத்து வாசகியின் (சுமார் அரை ஏக்கர் சந்தை மதிப்பு சுமார் ஐந்து இலட்சம்) நிலத்துப் பட்டாவை, சித்தப்பா மகன் அரசியல் செல்வாக்காலும், சட்டப்படி செல்லாத பத்திரத்தின் மூலமாகவும், அவனது குடும்ப உறுப்பினர்களின் பெயருக்கு பட்டா பெயர் மாற்றத்தை செய்து விட்டான்.

இதற்காக இவர்கள் பல வருடங்களுக்கு முன்பே திட்டமிட்டு பெற்றுள்ள தாத்தாவின் வாரிசு சான்றிதழில், எல்லோருக்கும் மூத்தவரான இவளது அப்பாவை வாரிசாக கொண்டு வராமல், மோசடியான சான்றிதழை, இவனது அப்பாவே பெற்றுள்ளார். ஆக, அப்பனுக்கு தப்பாம பிறந்திருக்கிறான் மகன்.

இப்படியொரு வாரிசு சான்றிதழை வாங்கி இருப்பதே இப்போதுதான் இவளுக்கு தெரிகிறது. இதனை எதிர்த்து நம் நூல்களைப் படித்து சட்ட வழியில் தொடர்ந்து போராடிவள், செய்யப்பட்டா பட்டா பெயர் மாற்றத்தை 30-12-2019 அன்று இரத்து செய்து, நான்கு மாதத்தில் சாதித்து விட்டாள். வாரிசு சான்றிதழ் விவகாரம், அவர்களுக்கே பெரும் தலைவலியாகி நிலுவையில் இருக்கிறது.

இவ்வளவு குறுகிய காலத்தில், (அதாவது விநாயகர் சதுர்த்தி, உள்ளாட்சி தேர்தல் என பல்வேறு நாட்களில் அரசூழியர்களின் பணிகள் முடங்கிய நிலையிலும், இரண்டு மாதங்களாக கடலூர் கோட்டாச்சியரின் ஊழியம் காலியாக இருந்த நிலையிலும், முறைகேடாக பட்டா வழங்கிய தாசில்தார் கீதா, பயந்து கழிந்து பணிஇட மாறுதல் பெற்று, குறிஞ்சிப்பாடிக்கு சென்று விட்ட நிலையிலும்) சுமார் இரண்டு மாத கால அளவில், பட்டாவை இரத்து செய்த சாதனையை வேறு யாரும் நிகழ்த்தி இருக்க வாய்ப்பில்லை.

ஆமாம், இதே பட்டா இரத்துக்கு, இவளுக்கு தெரிந்தே பல வருடங்களாக அலைந்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள் என்றும், அதில் ஒருவர் அதிகபட்சமாக பதினான்கு வருடங்களாக அலைகிறார் என்ற தகவலையும் சொல்லுகிறாள். 

அவர்களுக்கு இதைப்பற்றி எடுத்து சொல்ல வேண்டியதுதானே என்று கேட்டால், நாம் சொல்வது எல்லாம் அவர்களுக்கு பெரிதாகவே தெரியவில்லை என்கிறாள். ஆடு வெட்டுபவனை தான் நம்பும் என்பது போலத்தான் மாக்கள் மற்றவர்களை நம்பிக் கொண்டு இருக்கிறார்கள். 

இவ்வாசகியின் பட்டா இரத்து விவகாரத்தில், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மக்கள் பிரதிநிதியின் அரசியல் செல்வாக்கால், விசாரணையில் கலந்து கொள்ள நான்கு முறை வாய்ப்பு அளிக்கப்பட்டும், அவனால் சரியாக கலந்துக் கொள்ள முடியவில்லை என்பதும், அரசியல் செல்வாக்கு உள்ளவர்களே அடங்கிப் போய் விட்டார்கள் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

ஆமாம், குறுக்கு வழியில் செய்யப்பட்ட பட்டா பெயர் மாற்றத்தை சட்டப்படி இரத்து செய்ய முயன்றதும், அரசியல் செல்வாக்கால் நிலப் பத்திரைத்தையும் மாற்ற முயற்சித்தார்கள். ஆனால், இவளுடைய சட்டப்படியான எச்சரிக்கையால், நாம்தான் சிக்குவோம் என அரசூழியர்கள் எச்சரிக்கை ஆகி விட்டனர்.

ஒரு மாதத்திற்குள் முடிந்திருக்க வேண்டிய இந்த பட்டா இரத்தை, இவளுக்கே தெரியாமல் இவளது அக்கா உள்ளே புகுந்து கெடுத்து விட்டாள். இப்பிரச்சினையை பொய்யர்களிடம் போகலாம் என்றாள். அப்படி போயிருந்தால், பத்து வருடத்துக்கு வழக்கை நடத்தி, அந்த நிலைத்தையே விற்று கூலியாக கொடுத்து விட்டு, நிச்சயம் வெறுங்கையோடு நின்றிருப்பாள்.

ஆனால், தன் மீது நம்பிக்கை வைத்தால், இன்று பட்டாவை இரத்து செய்த சாதனையுடன் நிற்கிறாள். மேலும், இவளது பெயருக்கு பட்டாவை மாறுதல் செய்வதற்கான அடிப்படையையும் ஏற்படுத்தி விட்டாள். இனி இதனை எதிர்த்து அவன் எங்கு போனாலும் நிற்காது.


பொதுவாக கூலிக்கு மாரடிக்கும் அரசூழியர்கள், மக்களின் பிரச்சினைகளை உள்வாங்கிப் படிக்க மாட்டார்கள். படித்தால், உண்மை என்ன என்பது எளிதில் விளங்கி விடும்.  ஆனால், இவளது பிரச்சினையில், இவளுக்கு எந்த அளவிற்கு  விவரம் தெரியுமோ அந்த அளவிற்கு அவர்களும் அத்துபடியாக தெரிந்து வைத்து இருக்கிறார்களாம். 

பட்டா  இரத்து செய்யப்பட்ட 30-12-2019 அன்று மட்டும், கோட்டாச்சியரும், அவரது உதவியாளரும் என சுமார் மூன்று மணி நேரம், ஆர்வத்தில் உரையாடி இருக்கிறார்கள். சட்ட அறிவு இருந்தால், அலட்சியமாக பார்த்தவர்களும் கூட, அவர்களுக்கு பயந்து அன்பாகி விடுவார்கள் போலும்.  

இதற்கேற்ப முன்பே, ‘‘உங்க அம்மா, உன் அக்காவை படிக்க வைக்காமல் விட்டு விட்டார்கள். படிக்க வைத்திருந்தால், கலெக்டர் ஆகி இருப்பாங்க’’ என இவளது தங்கையிடம் சொல்லி இருக்கிறார்கள்.  

இந்தப் பட்டா அனுபவத்தை வைத்து, மக்கள் தங்களுடைய பட்டா சொத்துப் பிரச்சினைகளை எளிதில் தீர்த்துக் கொள்ள உதவும் நூலொண்றை எழுத வேண்டும் என்ற முனைப்பில் இருக்கிறாள். இந்த அனுபவ நூல் வெளிவர நம்முடைய நல்வாழ்த்துக்களோடு, இயன்ற உதவியை வழங்கிட உள்ளோம். நூலாக வெளிவர உங்களின் உதவியும் தேவைப்படலாம்! 

இதற்கு முன்பாக, எந்த சட்டப்படி இதை செய்வது என்பது உள்ளிட்ட சில சந்தேகங்கள் வாசகர்களுக்கு எழலாம். அதற்கான முக்கிய குறிப்புகள் இதோ! 

அடிப்படை சட்டங்கள் ஐந்து என, மிகமிகச் சரியாக நம் ஆசிரியரால் வரையறுக்கப்பட்டு உள்ளதில் நான்காவதாக உள்ள குற்ற விசாரணை முறை விதிகள் 1973 தான்.

இதன் பத்தாவது அத்தியாயம் அதாவது விதி 129 முதல் 148 வரை முழுவதும் பொது அமைதி மற்றும் ஒழுங்கை காப்பது, பொது ஓழுங்கினங்களை அகற்றுவது, ஆக்கிரமிப்புகளை அகற்றுவது, நிலம், நீர் தொடர்பான பிரச்சினைகளை தீர்ப்பது பற்றியதுதான்.

இதில் வரும் வட்டார செயல்துறை நடுவர், அல்லது நடுவர் என்பது வட்டாச்சியரையும், கோட்ட நடுவர் என்பது கோட்டாச்சியரையும், மாவட்ட குற்றவியல் நடுவர் என்பது, மாவட்ட ஆட்சியரையும் குறிக்குமே ஒழிய, ஒருபோதும் நீதித்துறை ஊழியர்களாக உள்ள நிதிபதிகளை குறிக்காது. 

இதுபற்றி மேலும் விவரமாக அறிய குற்ற விசாரணை முறை விதிகள் 1973 விதி 20 முதல் 23 வரை படித்து, நீங்களும் உங்க பிரச்சினையில் கலக்குங்க!

பிற்சேர்க்கை நாள் 06-01-2020

அரசு ஊழியர்கள் 24 மணி நேரமும் ஊழியத்தில் உள்ளவர்கள் என்பதற்கு, (விடுமுறை நாளான 05-01-2020) இந்த கடிதமே சான்றாக இருக்கிறது.

ஆணுக்கு பெண் சமம் என்பது குற்றங்களை புரிவதில் மட்டும்தான் இருக்கும் போலிருக்கிறது.

பட்டா பெயர் மாற்றம் செய்வதற்கு துணை வட்டாட்சியர் ஒருத்தி ஒன்பது ஆயிரம் ரூபாய் லஞ்சம் வாங்கிய போது லஞ்ச ஒழிப்புத் துறையால் கையும் களவுமாக பிடிபட்டுள்ளாள். ஆனால், இதையே சரியான சட்ட விழிப்பறிவணர்வோடு நம் வாசகி மிகமிக எளிதாக செய்து முடித்துள்ளாள்.

பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

Tuesday, December 31, 2019

பொய்யாக குற்றம் சாற்றப்பட்டவர்கள், தற்காப்பு சாட்சியத்தை பயன்படுத்தி ஜெயிக்கனும்!நம் தேசத்தந்தை மகாத்மா காந்தி உள்ளிட்ட பல்வேறு ஆன்றோர்களின் எச்சரிக்கைகளை உள்வாங்கி இருக்கும் சில முக்கிய சங்கதிகளை அவ்வப்போது நினைவூட்டிக் கொள்ள வேண்டும். 

அதில் ஒன்று, நம்ம வக்கீழ் பொய்யர்கள் எல்லாம் இவ்வளவு வடிகட்டின முட்டாள்களாய் இருக்கும் போது, நம்ம காந்தி தாத்தா மட்டும் எப்படி இந்தியா, தென்னாப்பிரிக்கா, இங்கிலாந்து என பல நாடுகளில் வாதாடினாரு? 

அவரு எல்லா நாட்டு சட்டத்திலும் அவ்வளவு பெரிய அறிவாளியா என்ற கேள்வி எல்லோருக்குமே எழுவது போல ஆசிரியருக்கும் எழுதுகிறது.  ஆராய்ச்சியாளர் ஆராய தொடங்கி விட்டால், தீர்வை சொல்லாமல் தூங்குவாரா?  

சட்டம் குறித்த நம்ம தாத்தாவின் புரிதல் என்னவென்று அவரே சொல்வதை அறிந்தால் தான் முடிவுக்கு வரமுடியும் என்று, ஆராய தொடங்கினால், சத்திய சோதனையில் சட்டங்களைப் பற்றி எனக்கு அதிகம் தெரியாது. சாட்சிய சட்டத்தில் ஓரளவு தெளிவுண்டு என்று சொல்லி இருக்கிறார். 

அப்படியானால், சாட்சிய சட்டத்தின் முக்கியத்துவம் என்னவென்றால், நாட்டுக்கு நாடு சட்டங்களும், உரிமைகளும், தண்டனைகளும் வேறு பட்லாம். ஆகையால், உண்மையை கண்டு பிடிக்க இதையெல்லாம் தெரிந்திருக்க வேண்டிய அர்த்தமில்லை. 

ஆனால், சாட்சியம் என்றால், அது எல்லா நாட்டிலும் ஒன்றாகத்தான் இருக்க முடியும். அதாவது எழுதுவதற்கு பேனாவும், காகிதமும் என ஆரம்பித்து மற்ற அனைத்திற்கும் உலகம் முழுவதும் ஒரே மாதிரியாகத் தான் இருக்கும் என்ற தெளிவான முடிவுக்கு வருகிறார். 

ஆமாம், இது காந்தி தாத்தாவுக்கு தெரிந்திருந்தால், அவரே சொல்லி இருப்பாரே!  ஆனால், ஆச்சரியம் பாருங்கள் இந்த சட்டந்தான் அவருக்கு நன்றாக தெரிந்திருக்கிறது!!

ஆம், நாம் பரிந்துரை செய்துள்ள அடிப்படை சட்ட நூல்கள் ஐந்தில், இந்திய சாட்சிய சட்டத்தை படித்துப் புரிந்துக் கொள்வது அவ்வளவு எளிதல்ல என்பதை ஒரு உதாரணத்துடன் சொன்னால் நன்கு விளங்கும்.

மதுரையில் உள்ள ஒரு வாசகர், தாய்மொழி தமிழாக இருந்தாலும், பெற்றோர்கள் ஆங்கில புலமை மிக்கவர்கள் என்பதால், பள்ளியிலும், வீட்டிலும் அத்துபடியாக ஆங்கிலமே பேசுவார்கள். ஆகையால், மத்திய அரசு நிறுவனம் ஒன்றில் உயர்மட்ட அதிகாரியாக வேலையில் இருந்தார். 

ஆசிரியர் நூல்களில் சொல்லியுள்ளதைப் போல, நம் நூல்களோடு அசல் சட்ட நூல்களைப் வைத்துப் படித்து வந்தால், சிறிது காலத்திற்குப் பிறகு, அசல் சட்ட நூல்களை நேரடியாகவே படித்துப் புரிந்துக் கொள்ள முடியும். இவரும் இப்படிப் படித்து புரிந்துக் கொண்டு இருக்கிறார். ஆனால்,  இது சாட்சிய சட்டத்தில் மட்டும் சாத்தியப்படவில்லை.

ஆசிரியரை தொடர்பு கொண்டு உங்களை சந்திக்க வேண்டும் என்று சொல்ல, மதுரை வந்தால் சந்திக்கிறேன் என்று சொல்லி விட்டார். உடனே இப்படி நாமும் பார்த்து விடலாம் என தவறாக நினைக்க கூடாது. இதெல்லாம் சுமார் 13 வருடங்களுக்கு முன்பு. 

அதன்படி, நூலொன்றை அச்சிட சென்ற வேலையில் தகவல் சொல்ல அலுவலகத்திற்கு புறப்பட்ட அவரோ அடித்துப் பிடித்து நேராக, அச்சகத்துக்கு வந்து விட்டார். 

அப்படி வந்தவரின் தோற்றத்தைப் பார்த்த அச்சக உரிமையாளர், ‘‘ஏதோ ஒரு ஆபீசர் சோதனைக்கு வந்திருக்கிறார்’’ என்று நினைத்து பதறிப் போய் விட்டார். ஏன் தெரியுமா, ‘கழுத்தில் டை கட்டிக் கொண்டு டிப்டாப்பாக ஒருவர், அச்சகத்திற்குள் திடீரென நுழைந்தால்’’, வேறென்ன நினைக்க தோன்றும்?!

வந்த வாசகர் தன் ஆங்கிலப்புலமை எல்லாம் சொல்லி விட்டு, சாட்சிய சட்டத்தைப் படித்தால் புரிய மாட்டேங்குது. ஆங்கிலத்தில் படிப்பதால் புரியவில்லை என நினைத்து, தமிழ் நூலை வாங்கி வந்துப் படித்தேன். தலைவலி வந்ததுதான் மிச்சம் என்று சொல்லி விட்டு, நீங்கள் சொல்லும் விளக்கத்தைப் படித்து விட்டு, படித்தால் புரிகிறது.

ஆனால்,  நீங்கள் விளக்கம் சொல்லாத பிரிவை படித்து பரிந்துக் கொள்ளவே முடியவில்லை; எங்க அப்பாவாலும் முடியவில்லை; நீங்கள் எப்படி புரிந்து எழுதுகிறீர்கள்? என புரியும்படி பதில் சொல்வார் என்று ஆசையாய் கேட்க, ஆசிரியரோ எனக்குப் புரிகிறது எழுதுகிறேன். ஆனால், எப்படிப் புரிகிறது என்று என்னை கேட்டால், தெரியலையே என்றாரே பார்க்கலாம்!

உற்சாகத்தோடு வந்த வாசகரின் உற்சாகம் அப்படியே குறைந்து விட்டது. கூடவே இருந்த எங்களுக்கு ஆச்சரியம் கலந்த அதிர்ச்சி. 

ஆமாம், ‘‘கண்டவர் விண்டதில்லை; விண்டவர் கண்டதில்லை’’ என்பது இதுதான் போலும். இந்த உலகத்தில் நமக்கு புரியாத புதிர்களாக இருப்பவர்கள் எல்லாம் இப்படிப்பட்டவர்கள்தான் போலும்!  

இது இவரைப் போலவே, அல்ல அல்ல தாத்தா காந்தியைப் போலவே இவருக்கு நன்றாகப் புரிகிறது என்றால் என்ன அர்த்தம் என்பதை நீங்களே முடிவு செய்துக் கொள்ளுங்கள். கூடவே இந்திய சாட்சிய சட்டத்தில் உள்ள 167 பிரிவுகளில் அத்து படியாக இருந்தால், அகிலம் முழுவதிலும் வழக்கை மிகமிக எளிதாக நடத்தி நமக்கான நியாயத்தைப் பெறலாம் என்பதையும் புரிந்துக் கொள்ளுங்கள். 

ஆகையால்தான், இந்திய சாட்சிய சட்டத்திற்கு, அவரது பாணியில் ‘‘நீதிமன்ற சாசனம்’’ என்று கெளரவப் பெயரையும் முன்மொழிந்து உள்ளார் என்பது நாமும் விளங்கிக் கொண்டு, இதே பெயர்களை பயன்படுத்தி அந்த சட்டங்களை கெளரவப்படுத்துவதன் மூலம் மட்டுமே, நம் கெளரவத்தை பாதுகாத்துக் கொள்ள முடியும். 

குற்றவியல் வழக்குகளில் குற்றத்தை குற்றத்தரப்பே நிருபிக்க வேண்டுமென நீதிமன்ற சாசனத்துக்கு எதிரான விதியை வகுத்து வைத்திருக்கிறார்கள். உண்மையில், யார் எதை சொல்கிறார்களோ அதனை அவர்கள் நிருபிக்க வேண்டும். 

இந்த அடிப்படையில் குற்றத்தை நிருபிக்கும் பொறுப்பு குற்றத்தரப்புக்கு இருப்பதை போலவே, மறுக்கும் எதிரிக்கும் பொய்ப்பிக்க வேண்டிய கடமை இருக்கிறது. இந்த கடமையில் தவறினால், சூழ்நிலை சந்தர்ப்பத்திற்கு ஏற்ப, குற்றவாளி ஆக்கப்படலாம் என்பதை நம் நூல்களின் வாயிலாக உள்வாங்கிக் கொண்ட வாசகர்களில், இருவர் மட்டுமே துணிந்து செய்திருக்கிறார்கள். விளைவு?

இருவருமே விடுதலை என்கிற வெற்றிக் கனியை ரசித்து சுவைத்து இருக்கிறார்கள். இதில் முதலாவதாக திருப்பூரை சேர்ந்த மூட்டை தூக்கும் தொழிலாளி சரவணன் என்றால், இரண்டாவது தென்காசியை சேர்ந்த அரசுப் போக்குவரத்து கலக ஓட்டுநரான ஜெயராமன். 

வாசகர் ஜெயராமனது சிவகிரி குற்றவியல் நடுவர் நீதிமன்றம் ஆண்டு பட்டிகை வழக்கு எண் - 153/2013 சாதனை தீர்ப்பை படித்தோம். எழுத்துப் பிழைகள் அதிகம் இருக்கிறது.

போக்குவரத்து கலக ஓட்டுனரான இவர் மீது, பேருந்தால் மோதி விபத்தை ஏற்படுத்தி எழுவது வயது மதிக்கத்தக்க ஒருவரின் இறப்புக்கு காரணமாக இருந்தார் என்பது வழக்கு. பத்து நாள் சிகிச்சைக்கு பிறகு இறந்திருக்கிறார்.

தன் மீதான வழக்கை நன்றாகவே நடத்தி இருக்கிறார். தற்காப்பு சாட்சியத்தை சரியாக பயன்படுத்தி இருக்கிறார். இதனை வக்கீழ் பொய்யர்கள், தங்களின் பிழைப்புக்காக ஒருபோதும் பயன்படுத்துவது இல்லை.

குற்றத் தரப்பு சாட்சிகளை நன்றாக குறுக்கு விசாரணை செய்து அவர்கள் பொய் சாட்சிகள் என்பதை வெளிக்கொண்டு வந்திருக்கிறார். அவர்கள் பொய் சாட்சிகள் என்பதற்கு வலுவான அடிப்படையை அமைத்து கொடுத்ததே, குற்ற விசாரணை முறை விதி 315 இன் படியான, இவரது தற்காப்பு சாட்சியம்தான் என்பது மிகமிக முக்கியம்.
இல்லையென்றால், முன்பே சொன்னபடி, இவரை சூழ்நிலை குற்றவாளி ஆக்கி இருக்க முடியும்.

இதையெல்லாம் விட மேலாக, ‘‘குடி போதையில் தானே கீழே விழுந்து அடிபட்டவரை மிகுந்த கருணையோடு ஆம்புலன்ஸை வரவைத்து ஏற்றி அனுப்பி இருக்கிறார். இது போன்ற கருணை கடமைகளை தொடர வாழ்த்துக்கள்’’.

இது தொடர்பாக கேவலர்களுக்கும் தகவல் சொல்ல, அதனை ஏற்காமல், ‘‘நீதான் இடித்தாய் என பொய் சாட்சிகளை கொண்டு வழக்கு போட்டு, இப்போது தோற்று கேவலப்பட்டு இருக்கிறார்கள்’’. கேவலர்களின் மிரட்டலை எல்லாம் ஆடியோவாக பதிவு செய்து வழக்கில் தாக்கல் செய்துள்ளார். இவர்களை கேவலர்கள் என்று சொல்லாமல் காவலர்கள் என்று எப்படி சொல்ல முடியும்?

இனி இதனை எதிர்த்து, கேவலர்கள் மேல்முறையீடு செய்தாலும் ஜெயிக்க முடியாது. இனி இவர் சீராய்வு மனுவை தாக்கல் செய்து, பிழைகளை திருத்திக் கொள்ளனும். தீர்ப்பில் விடுபட்ட முக்கிய தகவலையும் சேர்த்துக் கொள்ளனும்.

ஒரு பொய் வழக்கை எப்படி தற்காப்பு சாட்சியத்தின் அடிப்படையில் ஜெயிக்கனும் என அறிய விரும்புபவர்கள் தீர்ப்பை முழுமையாகப் படிக்கவும்.

தன் வழக்கில் தானே வாதாடி தன் தரப்பு நியாயத்தை தக்க வைத்துக் கொண்ட இவ்வாசகருக்கு நமது நல்வாழ்த்துக்கள்!

பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

Friday, November 1, 2019

எச்சட்ட விரோத செயல்களையும், சட்டப்படியே முறியடிக்கும் சக்தி நமக்கே உண்டு!இந்த உலகில் கடமையை செய்வது மட்டுமே கண்ணியமானது; இக்கடமையின் மூலம் கிடைக்கும் உரிமை மட்டுமே உத்திரவாதமானது.

மற்றபடி அற்ப அதிகாரமோ, அதிகாரத்தின் மூலம் கிடைத்த உரிமையோ நீரில் பூத்த நெருப்புதான்! அழிந்தே தீரும்!! 

மக்களிடம் சட்ட விழிப்பறிவுணர்வு சென்று சேர வேண்டும் என்பது காலத்தின் கட்டாயம். இதன் ஒரு பகுதிதான் இது. ஆமாம், ஒரே நேரத்தில் உள்ளே, வெளியே என இரண்டு இடத்திலும் நடக்கப்போகிறது. அவ்வளவே!

சட்டத்தை கடைப்பிடித்து நட்டம் வந்தால் அதற்கு பெயர் சட்டமல்ல; நட்டம்! இந்த நட்டம் சட்ட விரோதமாக நடக்கும் அவர்களுக்கே வரப்போகிறதே அன்றி, நமக்கு அன்று!!

இதற்கே அறவழியில் வாழ்ந்த நம் முன்னோர்களான, நீதிபதி மாயுரம் வேதநாயகம் பிள்ளை, மகாத்மா காந்தி, பகுத்தறிவுப் பெரியார், கவிமணி பிள்ளை போன்றோர் வழி காட்டுகிறார்கள்! அறம் நம்மை காக்கும்!!

எங்களையும் திருப்பூர் மத்திய குற்றப்பிரிவில் இருந்து (8300072474) தொடர்பு கொண்டுள்ளார்கள். அழைப்பாணை அனுப்ப சொல்லி உள்ளோம்.

நம்மை சட்டப்படி எதிர்கொள்ள முடியாமல், குறுக்கு வழியில் வருவதால்தான் விசாரிக்க வேண்டும் என அழைக்கிறார்கள். கு.வி.மு.வி 160 இன்படி, அழைப்பாணையும், வருவதற்கான பயணச் செலவையும்  அனுப்புங்கள் என்கிறோம். சரி என்கிறார்கள். 

ஆனால், திருப்பூரில் உள்ளவர்களையும் சேர்த்து அதிகாரப்பூர்வமாக இதுவரை யாருக்கும் அழைப்பாணை கொடுக்கப்படவில்லை. 

அன்பாக அழைப்பிதழ் கொடுத்து, அழைக்கத்தான் நிறைய ஏற்பாடுகளை செய்ய வேண்டி இருக்கும். அதனால், தாமதமாகும். ஆனால், வம்புக்கு இழுக்க அழைப்பாணை கொடுப்பது அவ்வளவு கடினமான வேலையா என்ன?

இதுவே, ‘‘நியாயந்தான் சட்டம்’’ என்று நாம் முன் மொழிந்துள்ள தத்துவத்தின் படிதான் சென்று கொண்டு இருக்கிறோம் என்பதற்கு நல்லதொரு சான்று. இந்த பயம் இனி ஏழை எளிய மக்கள் உள்ளிட்ட எவர் மீதும் இருக்கனும்.

இல்லை என்றால், நிதிபதி அலியே புகார் கொடுத்து விட்ட பின், சட்டப்படி நடப்பார்களா? 

மேலும், புகார் கொடுத்தது பற்றி நாளிதழ்களில் வந்துள்ள செய்திகள் அனைத்தும் முன்னுக்குப்பின் முரணாக இருப்பதால், அழைப்பாணை வந்தப் பின் அதை அடிப்படையாக வைத்தும், விசாரணைக்கு முழு ஒத்துழைப்பை நல்கும் பொறுட்டும், முன்னுக்குப்பின் முரணான செய்திகளை பத்திரிகைகளுக்கு கொடுத்தது யார், உண்மையான புகார் என்ன என்பதை சாட்சிய சட்டப்படி சான்று நகலாக கோர உள்ளோம்.   


நல்ரகு பிரகாசு மற்றும் வித்யாவின்  சட்டப் பாதுகாப்பிற்காகவே சமயோசித்தமாக நேற்று காலையே (30-10-2019) உச்சநீதிமன்றம் மற்றும் குடியரசுத் தலைவரின்  கவனத்திற்கும் அனுப்பி விட்டு.., 

அதன் நகலை திருப்பூர் தலைமை குற்றவியல் நடுவருக்கு கொடுத்ததால்தான், சற்றே சட்டத்தை மதிக்க ஆரம்பித்து இருக்கிறார்கள். இனி நிரந்தரமாக மதிக்க வைப்போம். 

எனவே, சட்ட விழிப்பறிவுணர்வாளர்களின் மீதான, இந்த சட்ட விரோத அற்ப நடவடிக்கையையும் உச்சநீதி மன்றம், குடியரசுத் தலைவர் மற்றும் தேசிய மனித உரிமை ஆணையத்தின் கவனத்திற்கு, மின்னஞ்சல் மூலம் கொண்டு உடனே கொண்டு செல்வதற்கான முயற்சியை மேற்கொண்டு விட்டோம்.  

அதன் பிரதியை பகிர்கிறோம். விரும்பினால் நீங்களும் அனுப்புங்கள். அவ்வளவே!

இது பழி வாங்கும் நடவடிக்கையாக கெட்ட உள் நோக்கத்துடன் தரப்பட்டுள்ள புகாரின் மீது விசாரணையை எதிர்க்கொள்ள இருப்பவர்கள், கேட்க வேண்டிய சான்று நகல் மாதிரி!

ஒவ்வொருவரும் தனித்தனியாக எழுதி நேரத்தையும், பணத்தையும் வீண் விரயம் செய்ய வேண்டாம் என்ற நந்நோக்கில் எழுதப்பட்டு உள்ளது. இதில், தேவைக்கு ஏற்ப சேர்த்தல், குறைத்தல் உள்ளிட்ட திருத்தங்களை செய்துக் கொள்ளவும்.

இதனை அப்படியே வேர்டு கோப்பிற்கு மாற்றி தேவைக்கு ஏற்ப வடிவமைத்துக் கொள்ள முடியும். இதன் எழுத்துரு மாறா வடிவமும் வசதிக்காக தரப்பட்டு உள்ளது. 

மிகவும் அவசரம் / பதிவு அஞ்சல் /  தேதி :

அனுப்புதல்
பெயர் மற்றும் இதர கடமையாளர்கள் 


பெறுதல்


பொருள்: நீதிமன்ற சாசனமாம், இந்திய சாட்சிய சட்டம் 1872 இன் உறுபு 76 இன் கீழ் சான்று நகல் கோருதல் தொடர்பாக...

பார்வை:

1. இதன் பின் இணைப்பாக உள்ள திருப்பூர் மாவட்ட நிதிபதி அல்லி உள்ளிட்ட மூன்று நீதித்துறை ஊழியர்களுக்கு, இந்திய தண்டனைச் சட்டப்பிரிவு 220 இன்படி தண்டனை விதிக்க வேண்டுமென கோரி, 30-10-2019 அன்று காலை மின்னஞ்சல் மூலமாக இந்திய உச்சநீதி மன்றத்துக்கு அனுப்பிய முதல் தகவல் அறிக்கை.

2. இதற்கு பழி வாங்கும் நடவடிக்கையாக, எங்களின் மீது திருப்பூர் மாவட்ட நிதிபதி அல்லியால் கொடுக்கப்பட்டுள்ள புகார். 

3. இப்பழி வாங்கும் பொய்ப்புகாரை தொடர்ந்து 01-11-2019 அன்று, இந்திய உச்சநீதிமன்றத்துக்கு எங்களால் அனுப்பப்பட்டுள்ள மறு புகார்.

4. இப்பழி வாங்கும் பொய்ப்புகாரின் பேரில், தங்களால் எனக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ள அழைப்பாணை

அய்யா

பின்வரும் ஆவணங்கள் நீதிமன்ற சாசனமாம், இந்திய சாட்சிய சட்டம் 1872 இன் உறுபு 74 இன்கீழ், பொது ஆவணமாகும். இதனை சான்று நகலாகப் பெறுவதற்கு, அச்சட்டத்தின் உறுபு 76 இன்படி, எனக்கு உரிமையுண்டு.

இதன்படி எனக்கு வேண்டிய சான்று ஆவணங்கள் ஆவன...

1. பார்வை 1 இல் கண்டுள்ள எங்களின் மின்னஞ்சல், பார்வை 2 இல் உள்ள பொய்ப்புகார்தாரரால் எந்த வகையிலேனும் சொல்லப்பட்டதா?

2. சொல்லப்பட்டது என்றால், எந்த வகையில், என்ன சொல்லப்பட்டது?

3. அப்படி சொல்லப்படவில்லை என்றால், எங்களால் சொல்லப்பட்டு உள்ள நிலையில், இந்திய சாட்சிய சட்டப்படி ஒன்றுக்கு ஒன்று தொடர்புள்ள இச்சங்கதிகள் தொடர்பாக, பழிவாங்கும் எண்ணத்துடன் உங்களிடம் கொடுக்கப்பட்ட புகாரை மட்டும் விசாரணை செய்ய உங்களுக்கு உள்ள சட்ட உரிமை என்ன?

4. அப்படி சட்ட உரிமையை சொல்ல முடியாதபோது, எதன் அடிப்படையில் பார்வை 4 இல் கண்ட அழைப்பாணையை அனுப்பினீர்கள்?

5. ஒன்றுக்கொன்று தொடர்புள்ள சங்கதிகளில் உண்மை சங்கதி உச்சநீதிமன்றத்தின் கவனத்திற்கு கொண்டு செல்லப்பட்டுள்ள நிலையிலும்,

பழி வாங்கும் நோக்கத்துடன் வழக்கம் போலவே சட்ட அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தி பொய்ப்புகார் உங்களிடம் தரப்பட்டுள்ள நிலையிலும்,

இதனை விசாரிக்கும் அளவிற்கு, இந்திய உச்சநீதி மன்றத்தின் அதிகாரத்தை விட உங்களின் விசாரணை உரிமை பெரிதா? பெரிது என்றால், எந்த சட்ட விதிப்படி?

6. பார்வை 2 இல் கண்டுள்ள பழிவாங்கும் பொய்ப் புகாரை கொடுத்தது யார்?

7. அதனை பெற்று முதல் தகவல் அறிக்கையாக பதிவு செய்தது யார்?

8. இந்தப் புகாரை விசாரணை செய்யச் சொல்லி, உங்களை நியமித்தது யார்? இதற்கு எழுத்துப் பூர்வமாக எதுவும் தரப்பட்டு உள்ளதா?

9. பார்வை 2 இல் கண்டுள்ள பழிவாங்கும் பொய்ப் புகார் தொடர்பாக முன்னுக்குப் பின் முரணான செய்திகள் தமிழ் மற்றும் ஆங்கில தினசரி நாளிதழ்களில் ஓரிரு நாட்கள் வெளி வந்துள்ளதாக தெரிகிறது.

10. இப்படி முன்னுக்குப் பின் முரணாக பத்திரிகைகளுக்கு செய்தியை கொடுத்தது யார்?

அ) பழிவாங்கும் பொய்ப்புகாரை கொடுத்தவர்களா?

ஆ) இதனை முதல் தகவல் அறிக்கையாக பதிவு செய்தவரா?

இ) உங்களை விசாரணை செய்யச் சொன்னவரா?

ஈ) விசாரணை செய்ய அழைப்பாணை அனுப்பிய நீங்களா?

உ) சட்ட விதிப்படி அழைப்பாணை அனுப்பிதான் விசாரணை செய்ய வேண்டும் என்கிற போல, சிலரை தொலைபேசியில் தொடர்புக் கொண்டு, விசாரணைக்கு அழைத்தது ஏன்?

ஊ) மத்திய அரசின் சார்பாக குடியரசுத் தலைவர் கையொப்பமிட்டு அமல்படுத்திய சட்டத்தை அவரே மீற உரிமையில்லை என்கிற போது, மீறுவதற்கான உரிமையை உங்களுக்கு வழங்கியது யார்?

11. எங்களின் மீதான பழிவாங்கும் பொய்ப்புகார் ஒரு முறைதான் தரப்பட்டதா? இல்லை வழக்கம் போல, நிதிபதி தனது சட்ட அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன் படுத்தி வசதிக்கு தக்கவாறு மாற்றி மாற்றி தரப்பட்டதா?

12.  ஒருவர் மீது சொல்லப்பட்ட குற்றம், நீதிமன்ற விசாரணையில் நிரூபிக்கப்படும் வரை, ‘‘அவர் குற்றம் சாற்றப்பட்டவரே அன்றி குற்றவாளி அல்ல’’ என்று, இந்திய சாசனம் உள்ளிட்ட அடிப்படை சட்ட விதிகளில் சொல்லப்பட்டுள்ள நிலையில்,

புகார் வந்தாலே அதனை முதல் தகவல் அறிக்கையாக பதிவு செய்த உடனே, புகாருக்கு உள்ளானவர்களைப் பற்றி செய்தி ஊடகங்களுக்கு செய்தியை தருவதற்கு உங்களுக்கு எந்த சட்ட விதி உரிமையை வழங்கி உள்ளது?

13. உண்மையில் எங்களை பழிவாங்கும் எண்ணத்துடன் கொடுக்கப்பட்ட பொய்ப்புகார் ஒரு முறைதான் செய்தி ஊடகங்களுக்கு தரப்பட்டது என்றால், இப்புகார் பற்றிய செய்திகள் தினசரி நாளிதழ்களில் மாறிமாறி வர காரணம் என்ன?

14. பழிவாங்கும் எண்ணத்துடன் கொடுக்கப்பட்ட பொய்ப் புகாரையே முதல் தகவல் அறிக்கையாக பதிவு செய்திருந்து, இதையே நாளிதழ்களுக்கு செய்தியாக தந்திருந்து, நாளிதழ்கள் மாறி மாறி எழுதி இருந்தால், அதுகுறித்து விளக்கம் கேட்கப்பட்டதா?

அ) வேறு சட்டப்பூர்வ நடவடிக்கை எதுவும் எடுக்கப் பட்டதா? எடுக்கப்பட்டது என்றால், என்னென்ன நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது?

ஆ) சட்ட நடவடிக்கை எதையும் எடுக்கவில்லை என்றால், அப்படி எடுக்க கூடாது என்று எந்த சட்டம் தடை விதித்தது?

என்பன போன்றவற்றின் சான்று நகல்கள் இரண்டை, உங்களது விசாரணைக்கு உடனே ஒத்துழைக்க ஏதுவாக நகலர்கள் விதிகள் 1971 இன்படி, மிகவும் அவசரமாக வழங்கிட கோருகிறோம்.

இதற்காக கட்டணம் எதையும் செலுத்த வேண்டி இருந்து, அதுபற்றி உரிய முறையில் தெரிவித்தால், செலுத்திட தயாராய் இருக்கிறோம்.

இதுதவிர கூடுதலாக உங்களுக்கு தெரியாத ஒரு உண்மையை சொல்ல விரும்புகிறோம்.

15. பொதுவாக நிதிபதிகளை கெட்ட உள் நோக்கத்தோடு விமர்சனம் செய்தால், நீதிமன்ற அவமதிப்புச் சட்டத்தின் கீழான, நீதிமன்ற அவமதிப்பு நடவடிக்கையை நேரடியாக நீதிமன்றத்தில் தான் எடுப்பார்கள் என்பதும், அப்படி செய்யாமல் தங்களை நாடியது ஏன் என்றும் தெரியுமா?

16.  ஆமாம், எங்களின் மீது, சென்னை உயர்நீதி மன்றத்தில் இப்போது உங்களிடம் கொடுத்துள்ளதைப் போன்றே பழிவாங்கும் எண்ணத்துடன், தன் அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தி, ‘‘நீதிமன்ற அவமதிப்பு நடவடிக்கையை மேற்கொண்டும், அது சட்டப்படி எடுபடவில்லை’’ என்பதால்,

தற்போதும், வழக்கம் போலவே தன்னுடைய சட்ட அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தி உங்களை மிக எளிதில் சட்ட விரோதமாக செயல்பட வைத்து விடலாம் என்பதை, ஏற்கெனவே பெற்றுள்ள அனுபவத்தின் அடிப்படையில், நாங்கள் கணித்த ஒரே காரணத்தினால்தான்,

இதுகுறித்து பார்வை 1 மற்றும் 3 இல் கண்டுள்ளபடி, இந்திய உச்சநீதிமன்றத்துக்கு முதல் தகவல் அறிக்கையையும், மறு புகாரையும் அனுப்பி உள்ளோம்.

எனவே, இந்திய சாசன கோட்பாடு 51அ(ஒ) இன்படி, எல்லா துறைகளுக்கும் மேலாக உள்ள நீதித்துறையை மேம்படுத்தும் எங்களின் கடமை முயற்சியில் இணைவதே உங்களின் / காவல்துறையினரின் கடமையாக இருக்கும் என்று நம்புகிறோம்.

நிதிபதிக்கான விளக்க குறிப்பு: நம் தேசத்தந்தை மகாத்மா காந்தியவர்கள், (தன்னு, நம்மு)டைய இந்தியா எப்படி இருக்க வேண்டுமென நினைத்து, 1909 ஆம் ஆண்டில் எழுதியதுதான், இந்தியத் தன்னாட்சி  என்கிற முதல் நூல். இது ஒரு தத்துவ நூலாகும்.

இதன் 11-வது கட்டுரையில், ‘‘வக்கீழ் தொழிலைப் பற்றிய எல்லா உண்மைகளையும் சொல்லி விட்டு, இது எல்லாம் வக்கீழ் வழி வந்த நிதிபதிகளுக்கும் பொருந்தும்’’ என்று எழுதி உள்ளார்.

மேலும், ‘‘நம் அறியாமையாளும், எதையும் நம்பும் தன்மையாளும் முன்பின் தெரியாத ஒருவர் பணத்தை வாங்கிக் கொண்டு நமக்கு நீதியை வழங்குகிறார்’’ என்று நாம் எண்ணுகிறோம் என்று எழுதி இருப்பதன் மூலம், நீதிபதிகளை நிதிபதிகள் என்றே காந்தியும் மறைபொருளாக குறிப்பிட்டு உள்ளார்.

இப்படி நீதிபதி மாயுரம் வேதநாயகம் பிள்ளை, பகுத்தறிவுப் பெரியார், கவிமணி என பலரும் பல விதமாக விவரித்து சொல்லி உள்ளனர். 

மேலும், இந்திய தண்டனைச் சட்டம் 1860 இன் பிரிவு 19 இன்படி, ஒவ்வொரு வழக்கிலும் தெளிவானதொரு தீர்ப்பை உரைப்பவரே நீதிபதியாவார். அப்படி இல்லாதவர்கள், சட்டத்தின் மறைபொருளாக நிதிபதிகளே என்ற அர்த்தத்தில், நிதிபதி என எழுதி உள்ளோமே தவிர, அவதூறு செய்வதற்காக அல்ல.

குறிப்பு: இது சமூக நலனுக்கானது என்பதால், முடிந்தால் அக்கம் பக்கத்தில் உள்ள மக்களின் ஆதரவு கையொப்பத்தை  பெற்றுக் கொள்ளலாம்.


பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

Tuesday, October 29, 2019

வாகன ஓட்டிகளான வாசகர்களின் சாதனை அனுபவங்கள் - 3
நீதியைத்தேடி... குற்ற விசாரணைகள் முதல் மனு வரையும் கலை நூல்கள் வரை படித்து சட்ட விழிப்பறிவுணர்வு அடைந்ததற்காக, முதலில் திரு வாரண்ட் பாலா சார் அவர்களுக்கு என் நன்றியை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். 

நான் 22-10-2019 ஆம் தேதி என்னுடைய டிவிஎஸ் எக்ஸ்எல் சூப்பர் வாகனத்தில் சென்று கொண்டிருந்தேன். தேவகோட்டை தாலுகா ஆறாவயல் காவல் உதவி ஆய்வாளர் என் வண்டியை நிறுத்தி வாகன தணிக்கை செய்தார். நான் தலைக்கவசம் அணிந்து இருந்தேன் ஓட்டுநர் உரிமம் வாகன பதிவு சான்று அனைத்து ஆவணங்களையும் காண்பித்தேன்.

இன்சூரன்ஸ் மட்டும் ரினிவல் செய்யவில்லை என்று சொன்னேன் உடனே 200 ரூபாய் கொடுத்துவிட்டு செல் என்று சொன்னார். அதற்கு நான் விருப்பம் இருந்தால் மட்டும்தான் உங்களிடம்அபராதம் செலுத்த வேண்டும் நான் நீதிமன்றத்தில் அபராதம் செலுத்தி கொள்கிறேன் ரசீது கொடுங்கள் என்று சொன்னேன்.

(நம் விளக்க குறிப்பு: இது மிகவும் தவறான புரிதல். உண்மையில், நாம் விரும்பினாலும் கேவலர்களிடம் அபராதத்தை சட்ட விதிகள் இல்லை. அப்படி செலுத்துவது கேவலர்களின் சட்ட விரோத செயலுக்கு துணை நிற்பதாகும்)

மேலும் நீங்கள் கொடுக்கும் காவல் அறிவிப்பு நோட்டீஸிலும் நீதிமன்றத்தில் மட்டுமே அபராதம் செலுத்த வேண்டும் என்று உள்ளதே என்று சொன்னேன். மேலும் மோட்டார் வாகன சட்டம் பிரிவு 129 இன் படியும் நீதிமன்றத்தில் அபராதத்தை செலுத்த வேண்டும் என்று உள்ளது என்று சொன்னேன்.

(நம் விளக்க குறிப்பு: உண்மையில் மோட்டார் வாகனச் சட்டப் பிரிவு 129 ஆனது, இருசக்கர வாகன ஓட்டிகள் தலைகவசம் அணிய வேண்டும். பின்னால் அமர்ந்து செல்பவரும் அணிய வேண்டும் என்பதே தவிர, அபராதத்தை செலுத்துவது பற்றியது அன்று)

நம் வாரண்ட் பாலா சார் அவர்கள் சொன்னதைப்போல சட்டம் என்னமோ அவர்கள் அப்பன் வீட்டுச் சொத்து என்பது போல, என்னிடமே சட்டம் பேசுகிறாயா என்று ‘‘வித்தவுட் ஹெல்மெட், வித்தவுட் இன்ஷூரன்ஸ், ஓவர் ஸ்பீடு என்று மூன்று பிரிவுகளில் வழக்குப்பதிவு செய்து ரசீதை என்னிடம் கொடுத்து நீதிமன்றத்தில் அபராதத்தை செலுத்திவிட்டு ரசீது கொண்டுவந்து காட்டிவிட்டு உன் வண்டியை எடுத்துச் செல் என்று என் வண்டி சாவியையும் என் வண்டியையும் பறித்து வைத்துக் கொண்டார்’’.

(நம் விளக்க குறிப்பு: இப்படி செய்ய கேவலர்களுக்கு எந்த சட்ட உரிமையும் இல்லை). 

நான் கேட்டு பார்த்து கொடுக்கவில்லை என்றதும் சரி நாம் நீதியைத்தேடி... நூல்களைப் படித்து உள்ளோம் ஆனால் நீதிமன்ற அனுபவம் இன்னும் பெறவில்லை என்று வண்டியை விட்டுவிட்டு சென்று விட்டேன். 

மறுநாள் குற்ற விசாரணை முறை சட்டம் பிரிவு 2 (7) இன் படி மனு எழுதிக் கொண்டு நீதித்துறை நடுவர் நீதிமன்றத்திற்குச் சென்றேன். நீதிமன்ற கிளர்கிடம் மனு கொடுக்க வேண்டும் என்று சொன்னேன். அதற்கு அவர் நீங்கள் நேரடியாக கொடுக்க முடியாது ஒரு வக்கீல் வைத்துக் கொடுங்கள் என்று சொல்லி மனுவை வாங்க மறுத்து விட்டார்.

(நம் விளக்க குறிப்பு: நீதிமன்ற ஊழியர்கள், நீதிமன்ற மா-மாக்கள். ஆகையால், நேராக உள்ளே சென்று நிதிபதியிடமே பேசிவிட வேண்டும்) 

அங்கிருந்த பொய்யர்களும் நீதிமன்றத்திற்கு வந்திருந்த கேவலர்களும் இதையே சொல்லி வெளிய போக சொல்லி விட்டார்கள்.

நான் இந்திய அரசமைப்பு சாசனம் 19(1)(அ) இன்படி எனக்கு அடிப்படை பேச்சுரிமை உள்ளது என்று கூறினேன்.

அங்கிருந்தவர்களுக்கு சட்டங்கள் எதுவும் தெரிய வில்லை. சரி, என்று நான் நீதிமன்ற நடுவர் வரும் வரை காத்திருந்தேன் அவர் சில வழக்குகளை விசாரித்து விட்டு உள்ளே விசாரணைகள் எதுவும் நடைபெறாமல் நடுவர் இருக்கும் பொழுது நான் யாரிடமும் கேட்காமல் உள்ளே சென்றேன். 

மீண்டும் உள்ளே இருந்தவர்கள் என்னை வெளியே போக சொன்னார்கள். நான் அவர்களிடம் மனுவை கொடுங்கள் நடுவர் ஏற்கவில்லை என்றால் போகிறேன் என்று சொன்னேன்.

அதே நேரத்தில், அங்கு நடந்ததை பார்த்து விட்ட நடுவர் என்ன என்று கேட்டார். அவர்களே, மனு கொடுக்க வந்துள்ளதை சொன்னார்கள்.


நடுவர் மனுவை வாங்கித் தரச்சொல்லி பார்த்தார். நடுவர் மனுவை பார்த்துவிட்டு அவர் கொடுத்துள்ள மனு சரிதான் என்று என்ன நடந்தது என்று கேட்டார். எனக்கு நீதிமன்றத்தில் முதன் முதலில் பேசுவதால் சிறிது பதட்டம் இருந்தது. 

ஆனால் நம்ம வாரண்ட் பாலா சார் நீதிமன்றத்தில் பேசுவது அப்பா அம்மாவிடம் பேசுவது போல்தான்! என்று சொல்லி உள்ளதால் சிறிதுநேரம் பேசியதும் பதட்டம் படபடப்பு இல்லாமல், கீழே நீதிமன்றத்தில்  நானே எழுதி கொடுத்த மனுவில் உள்ளதையும் விட இந்த வழக்கிற்கு சம்பந்தப்பட்ட இன்னும் சில சட்ட பிரிவுகளையும் மனப்பாடமாக கூறினேன். 

இத்தனை சட்டப் பிரிவுகளையும் மனப்பாடமாக கூற முடிந்ததை நினைத்து எனக்கே ஆச்சரியமாக இருந்தது. சிறிது நேரம் கழித்து நடுவர் ஓய்வறைக்கு சென்று விட்டார்.

((நம் விளக்க குறிப்பு: இப்படித்தான் கிடைத்த வாய்ப்பை பயன்படுத்தி சட்ட அறிவை வளர்த்துக் கொள்ள முயலனும். சரியா! 

ஆமாம், திடீர்னு ஒருத்தன் கோர்ட்டுக்குள் புகுந்து, அவிங்களுக்கு தெரியாத சட்ட விதிகளை எல்லாம் பேசினால், பீதியாகி பேதியாகாம என்ன செய்யும்?!)

நீதிமன்ற பணியாளரிடம் என்னை அங்கு கூட்டி வர சொன்னார். நான் உள்ளே சென்றேன். அங்கு அவர் ஹெல்மெட் போட்டிருக்கிறீர்களா? என்று கேட்டார். நான் ஆமா என்றேன். 

ஓவர் ஸ்பீடில் வந்தீர்களா என்று கேட்டார். நான் என் உயிரின் மதிப்பு எனக்கு தெரியும். அதனால் நான் மெதுவாகத்தான் சென்றேன் என்று சொன்னேன். பின் நானே இன்சூரன்ஸ் மட்டும் ரினிவல் செய்யவில்லை என்று சொன்னேன்.

(நம் விளக்க குறிப்பு: காப்பீடு என்பது நம் விருப்பமாக இருக்க வேண்டுமா... கூடாதா என ஆராய வேண்டும்) 

அதற்கு அவர் இன்சூரன்ஸிற்க்கு மட்டும் அபராதத்தை செலுத்திவிட்டு இதை வாங்கி சென்று காவல் நிலையத்தில் காண்பித்து வண்டியை எடுத்து செல்லுங்கள் என்று சொன்னார். 

என் வண்டியை பறித்து வைத்துக் கொள்வதற்கு எஸ்.ஐக்கு எந்த சட்டம் மற்றும் விதி அதிகாரம் அளித்துள்ளது என்று தெரியாமல் நான் வண்டியை எடுக்க மாட்டேன். (கேவலன் செத்தான்)

என் வண்டி துருப்பிடித்து போனாலும் பரவாயில்லை என்று நடுவரிடம் கூறினேன். அதற்கு நடுவர் பக்கத்தில் நின்றிருந்த நீதிமன்ற கிளார்க் அடுத்த 30 ஆம் தேதி வாய்தாவிற்கு வழக்கறிஞரை அமைத்துக் கொள்ளுங்கள் என்று கூறினார். 

அதற்கு நான் குற்ற விசாரணை முறை சட்டம் 2(17)-இன்படி நீதிமன்ற அனுமதியுடன் வாதாடும் ஒவ்வொருவரும் வழக்கறிஞர் தான் என்று கூறினேன்.

(இது நமக்காக நாம் வாதாடும்போது அல்ல. நமக்கு இந்திய சாசன கோட்பாடு 19(1)(அ) இன் கீழான பேச்சுரிமையே! 

கு.வி.மு.வி 2(17) என்பது, பிறருக்காக வாதாடும் வக்கீழ் பொய்யர்களுக்கு உரியது. ஆனால், இதன்படிதான் வக்காலத்து தாக்கல் செய்கிறோம் என்பது வக்கீழ் பொய்யர்களுக்கே தெரியாது. இதனை நிதிபதிகள் ஏற்றுக் கொண்டால்தான், வாதாட முடியும். ஆகையால், நம்மைப்போல, நினைத்தபடி எல்லாம் வாதாடி விட முடியாது. அடக்கித்தான் வாசிக்க வேண்டும். 

படிப்பறிவு இல்லாத அல்லது இயலாமை காரணமாக நம் குடும்பத்தினருக்கு அல்லது மிகமிக நெருங்கிய நண்பருக்காக வாதாட வேண்டிய கட்டாய சூழ்நிலை வந்தால், 2(17) நாமும் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்). 

பிறகு நடுவரிடம், ‘‘நான் நீதியைத்தேடி... வாரண்ட் பாலா சார் அவர்களுடைய வாசகர். அதனால் எனக்கு கொஞ்சம் சட்டம் தெரியும் என்று சொன்னேன்’’. சரி 30 ஆம் தேதி வாய்தாவிற்கு வாருங்கள் என்று சொன்னார் நான் வந்துவிட்டேன். 

மறுநாள் இந்திய சாட்சிய சட்டம் பிரிவு 76 இன் கீழ் சான்று நகல் கோரும் மனுவை சம்பந்தப்பட்ட எஸ்.ஐ க்கும் அதன் நகலை மாவட்ட காவல் கண்காணிப்பாளர் அவர்களுக்கும் அனுப்பி உள்ளேன். அந்த மனுவையும் கீழே கொடுத்துள்ளேன். (நம்ம ஆராய்ச்சி முடிவின்படி, இந்திய சாட்சிய சட்ட உறுபு 76 என்றே குறிப்பிட வேண்டும்).

நாம் நீதியைத்தேடி... நூல்களிலேயே நம் பிரச்சனை களுக்கு நாமே தீர்வு காண வேண்டும். 

எதற்காகவும் ஆசிரியரிடம் ஆலோசனை கேட்கக் கூடாது என்று நீதியைத்தேடி... நூல்களிலேயே நம் ஆசிரியர் சொல்லி உள்ளதால் நீதியைத்தேடி... நூல்களை மட்டும் படித்துள்ளேன்.

மேலும் குற்ற விசாரணைகள் நூலில் நம் ஆசிரியர் பரிந்துரைத்த 5 அடிப்படை சட்டப் புத்தகங்களையும் படித்து அடுத்த 30 ஆம் தேதி நீதிமன்றத்தில் என்ன நடக்கும் என்பதை யூகித்து அன்றும் அங்கு பேசுவதற்கு தயார் செய்து வைத்துள்ளேன். 

இதை தாமதமாக பதிவு இடுவதற்கு காரணம் அவசரம் காரணமாக இரண்டு நாள் மருத்துவமனையில் இருக்க வேண்டிய சூழ்நிலை ஏற்பட்டு விட்டது. மீண்டும் திரு வாரண்ட் பாலா சார் அவர்களுக்கு என் நன்றிகள்.

(நம் விளக்க குறிப்பு:  இந்த வாசகர் நம்மிடம் சுமார் இரண்டு வருடங்களுக்கு முன்பு நூல்களை வாங்கி இருப்பார் போலிருக்கு. தினசரி தொடர்பில் உள்ளவர்களே தடுமாறி விடும் நிலையில், தைரியமாக செயல்பட்டதைப் பற்றி மின்னஞ்சலில் அனுப்பியதை கட்டுரையாக பதிவு செய்கிறோம்.  

இவரைப் போன்ற வாசகர்கள் சிலர் தங்களை, ‘‘தன் வழக்கில் தானே வாதாடுபவர்கள், சுய வழக்காளிகள், சுய வழக்காளி வழக்கறிஞர்கள்’’ என்றெல்லாம் சொல்லிக் கொண்டு திரிகிறார்கள். 

இப்படிப்பட்ட அறிவு வறுமை வாசகர்களுக்கு நாங்கள் கேட்க விரும்பும் கேள்வி, எங்களுக்காக நாங்களே சாப்பிடுகிறோம், எங்களுக்காக நாங்களே குளிக்கிறோம், எங்களுக்காக நாங்களே கழுவிக் கொள்கிறோம் என சொல்லிக் கொள்வார்களா?

அப்படி சொல்லிக் கொண்டால், அவர்களை மற்றவர்கள் எப்படி பைத்தியம் என நினைப்பார்களோ அப்படித்தான் நாங்களும் நினைக்க வேண்டி உள்ளது)


பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

Sunday, October 27, 2019

கூண்டோடு சிக்கிய கூட்டுக்களவாணி நிதிபதிகள்!இந்திய குடிமக்கள் அனைவருக்கும், ஆனந்த தீபஒளித் திருநாள் நல்வாழ்த்துக்கள்!

இந்தப் பதிவானது, 
என்ற இதற்கு முந்தைய மூன்று பதிவுகளின் தொடர்ச்சி. ஆகையால், சரியான புரிதலுக்கு, அந்த மூன்றையும் படித்து விட்டு, இதனைபடிப்பது நல்லது.  

நம் தேசத்தந்தை மகாத்மா காந்தி அடக்குமுறைகளை எதிர்த்து போராடுவதற்கு சொன்ன வழிமுறைகளில் ஒன்றுதான், ‘‘சட்டத்தால், சட்டத்தை, சத்தியத்தின் வழியில் நின்று (ச, சி)ந்திப்பதே அல்லது மீறுவதே சத்தியாக்கிரகம்!’’

சட்டமே மேன்மையானது என்று சொல்லப்படுகிற நம் நாட்டில், சட்டங்கள் மதிக்கப்பட வேண்டியவர்களால், அற்ப அதிகார ஆணவத் திமிரில் மதிக்கப்படாமல் மிதிக்கப்படுகிறது. 

இதனால் சட்ட அறியாமையில் உள்ள ஏழை எளிய மக்களும், நடுத்தர மக்களுமே பாதிக்கப்பட்டு கேட்க நாதியற்ற நிலையில் நடுத்தெருவில் நிற்கிறார்கள் என்ற அவல நிலையே நிலவுகிறது. 

இந்த அவல நிலையை மாற்ற வேண்டுமென்றால், ஒவ்வொரு குடிமகனும் ‘‘நியாயந்தான் சட்டம்’’ என்ற அடிப்படை தத்துவத்தின் கீழ், சரியான சட்ட விழிப்பறிவுணர்வைப் பெற்று, தனக்குள்ள உரிமைகளுக்காக போராடுவதை விட, கடமையைச் செய்ய போராடினால், கிடைக்க வேண்டிய உரிமைகள் அனைத்தும் தானாகவே கிடைக்கும்.

சட்டத்தை மதிக்க வேண்டிய கடமை இருந்தும், அற்ப ஆணவத்திமிரில் மதிக்காமல் மிதிக்கும் சாதாரண குடிமகன் முதல் குடியரசுத் தலைவர் வரையென எந்தவொரு நபருக்கும் சட்டப்படி கொடுக்க வேண்டிய உரிய பதிலடியை, உயரிய வழியில் கொடுத்து, அலறியடித்து ஓட விடலாம் என்பதை, நம் சமூகத்திற்கான சட்ட ஆராய்ச்சியாளராக திரு. வாரண்ட் பாலா அவர்கள் செய்து காட்டியதை எல்லாம், மத்திய சட்டம் மற்றும் நீதியமைச்சகத்தின் நிதியுதவியுடன் எழுதி, அதனை சமூகத்தின் பொதுச் சொத்தாக பொதுவுடைமையாக எழுதி வெளியிட்டு உள்ள நூலில் தெளிவுபட எழுதி உள்ளார். 

ஆமாம், அவர் நீதிமன்றத்துக்கு வழக்கு நடத்த போனால், காவலர்கள் என்கிற கேவலர்கள், கேவலர்களுக்கு வக்காலத்து வாங்கும் அரசு வக்கீழ் பொய்யர்கள், குற்றவாளிகளின் பெறுங்கூலிக்காக மாரடிக்கும் வக்கீழ் பொய்யர்கள் மட்டுமல்ல; வழக்கை விசாரணை செய்ய வேண்டிய நிதிபதிகளும் பயந்து கழிந்து வேலைக்கே வராமல் விடுப்பு எடுத்து விடுவார்கள் என்பதையும் நூல்களில் தெள்ளத் தெளிவாக எழுதி இருப்பார்.

இவர்களை கண்டு நாங்கலெல்லாம் நடுநடுங்கிக் கொண்டிருக்கும் போது, இதெல்லாம் நம்பும் படியாகவா இருக்கு என்று நினைப்பவர்களுக்கு திரு. வாரண்ட் பாலா என்பவர் யார் என்பதை கூட அறிய வேண்டியதில்லை. இந்த வாசகியை தெரிந்துக் கொண்டாலே போதும். 

ஆமாம், சுமார் பதினைந்து நாட்களுக்கு முன்னர், சாதாரண தறி ஓட்டும் தொழிலாளியாக, எந்த தவறும் செய்யாத என் கணவரை ஒரு முட்டாள் நிதிபதி சிறையில் அடைத்து வைத்திருக்கிறான் என்று கூறி சட்ட உதவி கேட்டு எங்களை அனுகியவள்.., 

அன்று ஆசிரியர் திரு. வாரண்ட் பாலா அவர்களுக்கு பயந்து, கழிந்து விடுப்பு எடுத்தவர்களைப் போல, இன்று இவளைக் கண்டு பயந்து கழிந்து விடுப்பை எடுத்துக் கொண்டு ஓடி இருக்கிறார்கள் என்பதைத் தான் கேட்கப் போகிறீர்கள். 

ஆமாம், ஆஹா... ஆஹா... இந்தத் தீபஒளித் திருநாளில் இப்படியொரு மகிழ்ச்சியான செய்தியா என மகிழப் போகிறீர்கள். மகிழ்ந்தால் மட்டும் போதாது. இதே நாளில் நாம் சட்ட அறிவொளியையும் பெற வேண்டுமென சபதமெடுக்க வேண்டும்.

இந்த உரையாடல், இந்த யூடியூப் இணைப்பில் 03.24 நிமிடத்தில் தொடங்கி 21. 50 இல் முடிகிறது. எனவே, அதனை கேட்டபின் தொடரவும். 

இந்த உரையாடலை கேட்டதுமே, நாமும் சட்டத்தில் சாதிக்க வேண்டுமென்ற வைராக்கியம் பிறந்ததா? பிறந்தால், சரி!


‘‘தாய்மொழி தமிழில் அனுப்ப வேண்டிய அழைப்பாணையை ஆங்கிலத்தில் அனுப்பினாயே, போதிய சட்ட அறிவின்மை காரணமா?’’ என்ற ஒரு கேள்வியை கௌரவமாக ஒப்புக் கொண்டிருந்தால், அது அந்த தாராபுர நீதிமன்ற வளாகத்தோடு முடிந்து போயிருக்கும். 

ஆனால், அதனை ஒப்புக்கொள்ள ஆண்மையின்றி, ‘‘உன்னை தொடர்ந்து சிறையிலேயே வைத்து தண்டனை கொடுக்கிறேன் பார்’’ என வெற்றுச் சவடால் விட்டதன் விளைவு, இன்று ஊர் உலகமெல்லாம் நாறுகிறாய்?


ஆமாம், இப்படி ஏற்பட்ட சொந்த சட்ட விரோத காரணத்துக்காக, சட்ட விரோதமாக சிறையில் அடைத்து வைத்துள்ள திருட்டு முட்டாள் நிதிபதி சி. சசிக்குமார் என்ற எலிக்குஞ்சிக்கு வைக்கப்பட்ட பொறியில், இப்போதைக்கு சிக்கிய இந்த எலிக்குஞ்சி.., 


முன்பு தனக்குத்தான் பெரிய குஞ்சி இருப்பது போலவும், அதுவே அதிகார துஷ்பிரயோகம் செய்வதற்கான ஆண்மை எனவும் நினைத்திருப்பான் போலிருக்கு. 

இதற்கேற்ப குஞ்சி விரும்பி அல்லி என்கிற அலியும் இவனுக்கு ஆதரவாக செயல்பட்டு இருக்கிறாள் என்றால், இருவருக்குள்ளும் உள்ள உறவு, கள்ள உறவா அல்லது வேறு உறவா என்பது தெரியவில்லை. 


ஆனால், இந்த இரண்டு முட்டா கழுதைகளும் ஒரே மாவட்டத்தில் ஒன்று சேர்ந்துள்ளதை வைத்தும், ஏற்கெனவே நமக்கு வேடிக்கையான வாடிக்கையாளராக உள்ள அலியைப் பற்றி நன்கு தெரியும் என்பதாலும், கள்ள உறவுதான் என்பது கண்ஃபார்ம்! 

ஆமாம், கைப்புண்ணுக்கு கண்ணாடி வேண்டுமா என்ன?!

அடேய், அடியே இதெல்லாம் ஆண்மையோ, பெண்மையோ கிடையாது. உண்மையாக இருப்பது மட்டுமே ஆண்மையும்! பெண்மையும்!!

வக்கீழ் பொய்த்தொழிலுக்கு படித்து, அந்த வழியிலேயே குறுக்கு வழியில் நிதிபதியாக வந்தால், ‘‘உனக்கெல்லாம் ஆண்மை பெண்மை பற்றிய உண்மை எப்படி புரியும்?!’’  

இனி இதில் சிக்கப் போவது, பொய்ப்புகார் கொடுத்தவர்கள், அதனை வழக்காக பதிவு செய்த தலைமை கேவலர் நாகராஜன் (காவலர் எண் 1385), பொய்யாக புலனாய்வு செய்து, தண்டிக்க வேண்டுமென குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்த கேவலர், இதற்கு கூட்டுக்களவாணியாக இருந்த அரசுப் பொய்யன் ஆகியோரும், 

தன்னுடைய அடிப்படை சட்ட உரிமைகளுக்காக ஏழெட்டு நாட்கள் சிறையில் உண்ணாவிரதம் இருந்த காரணத்தால், எந்த ஒரு அடிப்படை உரிமையையும் வழங்காததோடு, சட்ட விரோதமாக தனிமைச் சிறையில் அடைத்து வைத்த சிறைத்துறையை சேர்ந்த கேவலர்கள்.., 

சிக்கியுள்ள எலிக்குஞ்சியை காப்பதற்காக சட்ட விரோதமாக முயற்சிகளை மேற்கொண்டு, அவளது கையொப்பமிட்ட ஆதாரப்பூர்வ ஆவணத்துடன் சிக்கியுள்ள மாவட்ட முதன்மை நிதிபதி அல்லி என்கிற அலி.., 


இவளது வாய்மொழி உத்தரவுக்கு அடி பணிந்து, வேலைக்கு வந்தப் பின் விடுப்பு எடுத்துச் சென்ற மாவட்ட தலைமை குற்றவியல் நடுவர் ஜி. சுந்தரராஜன் என அத்தனை கூட்டுக் களவாணிகளும் தண்டனைக்கு ஆளாகப் போகிறார்கள். 

இதில், மாவட்ட தலைமை குற்றவியல் நடுவர் ஜி. சுந்தரராஜன், நம் எலி பொறியில் சிக்கிய எலிக் குஞ்சிக்கும், குஞ்சி விரும்பி அலிக்கும் இடையில் சிக்கிக் கொண்டு எப்படி வெளிவருவது என தவிக்கிறார். 

தனக்கு கீழுள்ள ஊழியன் கடமையில் சரியாக இருக்கிறானா என்பதை கண்காணிக்க வேண்டிய அவனவனும், அவங்களோடு சேர்ந்து களவாணித் தனம் செய்திருக்கானுங்க. கூடா நட்பு கேடாய் முடியும் என்பதற்கு, இவரும் நல்ல சான்று. 

இவரிடம் குற்ற விசாரணை முறை விதிகள் 1973 இன் விதி 12 இன் கீழான கண்காணிப்பு உரிமையின்படி முதல் மனுவை கொடுத்து எலிக்குஞ்சிக்கு அனுப்ப சொன்ன வித்யாவிடம், நீ மனுவில் சொல்லி உள்ளது எதுவுமே புரியவில்லை என ஏமாற்றும் நோக்கத்துடன் எதுவுமே தெரியாதது போல பேசி மனுவை வாங்காமல் தட்டிக்கழிக்க மேற்கொண்ட முயற்சிகள் குறித்தும், அதையெல்லாம் எப்படி சமாளித்து, மனுவை வாங்க வைத்து அனுப்ப வைத்தாள் என அவளே அவ்வப்போது நமக்கு அனுப்பிய ஒலியை வைத்தே ஒரு காணொளிப் பதிவு போடலாம். 

ஆமாம், இது புகார் கொடுப்பதற்காக, முதல் முறையாக நிதிபதிகளை அனுகுபவர்களை, மனுவில் என்ன சொல்லி இருக்கீங்கன்னே புரியவில்லை, அப்படி இப்படி என்று கூட்டுக்களவாணித்தனம் செய்ய வசதியாக எப்படி எல்லாம் குழப்புவார்கள். நாம் எப்படி தெளிவாக இருக்க வேண்டும் என்பதற்கு நல்லதொரு ஆதாரமாக இருக்கும் என்பதால் வெளியிட பார்ப்போம். 

இதில், ‘‘மாவட்ட முதன்மை நிதிபதி அல்லி என்கிற அலி, ஓர் ஓரினச் சேர்க்கையாளர் (லெஸ்பியன்) ஆவாள்’’ என்று பல ஆண்டுகளுக்கு முன்பே புலனாய்வு இதழில் செய்தி வந்ததாக, சக நிதிபதிகளே நமக்கு வாக்குமூலம் கொடுத்து இருக்கிறார்கள். அவள் அப்படி, இப்படித்தான் என்பது ஆளைப் பார்த்தாலே தெரியல?!

மகாத்மா காந்தியே வக்கீழும், நிதிபதிகளும் விபச்சாரத் தொழில் செய்பவர்கள் என்று சொல்லி விட்ட பின்பு அதில் உத்தமர்களையோ அல்லது உத்தமிகளையோ எப்படி எதிர்ப்பார்க்க முடியும்? 

மேலும், பகுத்தறிவுப் பெரியார் வேறு, ஒழுக்கமும், நாணயமும் உள்ளவர்கள் இவ்விரண்டு தொழிலுக்கும் அறுகதை அற்றவர்கள் என்றும், கீழ் நிலை நிதிபதியாக இருப்பவன் எவ்வளவுக்கு எவ்வளவு அய்யோக்கியத்தனம் செய்கிறானோ அந்த அளவிற்கு உயர்நீதிமன்ற நிதிபதி வரை பதவி உயர்த்தப் படுகிறான் என்பது உள்ளிட்ட பல பக்கங்களுக்கு சொல்லி உள்ளாரே!

அல்லி என்கிற அலி நம்மிடம் எப்படியெல்லாம் வேடிக்கையாக தானே வந்து மாட்டிக் கொண்டு, வாங்கிக் கட்டிக் கொள்ளும் வாடிக்கையாளரே என்பதை, ஆவண ஆதாரங்களுடன் விவரிக்கவே குறைந்தது முப்பது நிமிடங்கள் முதல் ஒரு மணி நேரமாவது  தேவைப்படும். 

ஆகையால், அவளுக்கு என்றே சிறப்பான தனிப்பதிவு ஒன்று இருக்கிறது. அதில் அவளை மட்டும் வச்சி, மிகமிக அருமையாக வறுத்தெடுப்போம். 

இதனை அப்படியே காணொளி வடிவமாகவும் யூடியூபில் காணலாம்


பகிர்ந்து கொள்ள

வாசகர்களின் கவனத்திற்கு...

இதுபோன்ற இணையப் பக்கங்களில், ஒருவரின் பெயரில் யார் வேண்டுமானாலும் பின்னூட்ட முடியும். இதனை தடுக்கவே இங்கு பதிவிடுபவர்களின் மின்னஞ்சல் முகவரியை கேட்டுள்ளோம்.

இக்கட்டுரையின் கருத்துக்கு மாறான கருத்தை, பின்னூட்டமாக இடுவதாக இருந்தால், அதற்கான அடிப்படை ஆதாரங்களைச் சுட்டிக் காட்டியே பதிவிட கோருகிறோம். அப்போதுதான், உங்களது கருத்துக்கு மதிப்பளித்து, இப்பதிவு குறித்த கருத்துக்களை சீர்தூக்கிப் பார்த்து சீராய்வு செய்ய முடியும்.

சமூகம் இதுபோன்ற விழிப்பறிவுணர்வுகளைப் பெற வேண்டுமென நினைப்பவர்கள், இதுபற்றிய உங்களது கருத்துடன் சமூக வலைப்பக்கங்களில் பகிருங்கள்.

பத்திரிகை செய்திகள்

அறவழி நோட்டா

அறவழி நோட்டா
மகாத்மா போதித்த வாக்குரிமை!

நோட்டா: NOTA

நோட்டா: NOTA
விளக்கம்: EXPLANATION

நூல்களின் முகப்பு

Followers

முக்கியப் பக்கங்கள்

அடிப்படை சட்டங்கள்

  • 1. இந்திய சாசனம் 1950
  • 2. நீதிமன்ற சாசனம் 1872
  • 3. இந்திய தண்டனை சட்டம் 1860
  • 4. குற்ற விசாரணை முறை விதிகள் 1973
  • 5. உரிமையியல் விசாரணை முறை விதிகள் 1908

நம் நூல்களைப் பற்றி

நீதியைத்தேடி.... நீங்களும் நீதிமன்றத்தில் வாதாடலாம் வரிசையில்...
1 குற்ற விசாரணைகள்
2 பிணை (ஜாமீன்) எடுப்பது
எப்படி?
3 சட்ட அறிவுக்களஞ்சியம்
4 சட்டங்கள் உங்கள் பாக்கெட்டில்
5 சாட்சியங்களைச் சேகரிப்பது
எப்படி?
6 கடமையைச் செய்!
பலன் கிடைக்கும்
7 மநு வரையுங்கலை!Recent Posts Widget

இந்நூல்கள் அனைத்தும் உங்களின் சட்ட விழிப்பறிவுணர்வுக்காக
மத்திய சட்டம் மற்றும் நீதியமைச்சகத்தின் நிதியுதவியோடு
தமிழ்நாடு மற்றும் புதுச்சேரியில் உள்ள நான்காயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட பொது நூலகங்கள், மத்திய சிறைச்சாலைகள் மற்றும் சென்னை உயர்நீதிமன்றம் உள்ளிட்ட நீதிமன்றங்களுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளன.

சொந்தமாக தேவைப்படுவோர், உ(ய)ரிய நன்கொடையைச் செலுத்திப் பெற்றுக் கொள்ளலாம். தொடர்பு வாட்ஸ்அப் எண் 09842909190 ஆகும்.

எல்லாப் பதிவுகளும்!

நம் தள வகைகள்

பயின்றோர் (20-08-16)